Dự án Cityland

Công ty Cityland mang đến cho Quý Khách đầy đủ thông tin các dự án bất động sản nổi bật nhất hiện nay

Thông Tin Gửi Đến Quý Khách

Nhằm cung cấp thông tin thị trường bất động sản, thông tin dự án mới của công ty, chương trình ưu đãi… giúp quý khách lựa chọn cơ hội đầu tư cho mình. với đội ngũ nhân viên kinh nghiệm, nhiệt tình, năng động sẽ hỗ trợ quý khách hàng một cách tốt nhất






Nhà đất bán nổi bật

Công ty Cityland đồng hành với Quý Khách từ quá trình tìm kiếm cho đến khi giao dịch thành công ngôi nhà yêu thích của Quý khách.

Nhà đất cho thuê nổi bật

Công ty Cityland đồng hành với Quý khách từ quá trình tìm kiếm cho đến khi giao dịch thành công ngôi nhà yêu thích của Quý Khách.

18 Phan Văn Trị, phường 10, Quận Gò Vấp
 3 112 17 triệu
18 Phan Văn Trị, Phường 10, Quận Gò Vấp
 2 74 14 triệu/ tháng
18 Phan Văn Trị, Phường 10, Quận Gò Vấp
 2 76m2 15 triệu/ tháng
18 Phan Văn Trị, Phường 10, Quận Gò Vấp
 4 100 m² 40 tr/tháng

CÂU HỎI THƯỜNG GẶP

TÔI MUỐN MUA CHUNG ĐẤT CÙNG NHÓM BẠN CÓ ĐƯỢC KHÔNG?

Khách hàng ĐƯỢC mua chung đất Tất cả các đồng chủ sở hữu sẽ cùng ký Hợp đồng Mua bán và các văn bản, thỏa thuận với Chủ đầu tư; Hoặc Các đồng chủ sở hữu có văn bản ủy quyền (được công chứng hợp lệ) cho một hoặc một số đồng sở hữu thay mặt để ký kết với Chủ đầu tư

TÔI CÓ ĐƯỢC QUYỀN CHUYỂN NHƯỢNG PHẦN SỞ HỮU MUA CHUNG KHÔNG?

Khách hàng ĐƯỢC chuyển nhượng phần sở hữu mua chung đất nền Chi phí chuyển nhượng các bên chịu trách nhiệm theo quy định của Pháp luật Thủ tục chuyển nhượng áp dụng như thông thường

CHUNG CƯ CHƯA CÓ SỔ HỒNG CÓ ĐƯỢC CHUYỂN NHƯỢNG KHÔNG?

Các giao dịch về nhà ở sau đây thì nhà ở không bắt buộc phải có Giấy chứng nhận:

a) Thế chấp, mua bán nhà ở hình thành trong tương lai;

b) Tổ chức thực hiện tặng cho nhà tình nghĩa, nhà tình thương;

c) Mua bán, thuê mua nhà ở thuộc sở hữu nhà nước; hoặc mua bán, thuê mua nhà ở xã hội, nhà ở để phục vụ tái định cư không thuộc sở hữu nhà nước; bán nhà ở quy định tại khoản 4 Điều 62 của Luật này;

d) Cho mượn, thuê, cho ở nhờ, ủy quyền quản lý nhà ở;

đ) Nhận thừa kế nhà ở;

e) Chuyển nhượng hợp đồng mua bán nhà ở thương mại được xây dựng trong dự án đầu tư xây dựng nhà ở (bao gồm cả trường hợp đã nhận bàn giao nhà ở từ chủ đầu tư nhưng chưa nộp hồ sơ đề nghị cơ quan nhà nước có thẩm quyền cấp Giấy chứng nhận đối với nhà ở đó).

Các giấy tờ chứng minh điều kiện nhà ở tham gia giao dịch quy định tại khoản này thực hiện theo quy định của Chính phủ.

Trường hợp nhà ở cho thuê thì ngoài các điều kiện quy định tại các điểm b, c và d khoản 1 Điều này, nhà ở còn phải bảo đảm chất lượng, an toàn cho bên thuê nhà ở; đồng thời có đầy đủ hệ thống điện, cấp, thoát nước, bảo đảm vệ sinh môi trường.

Nếu trường hợp mua bán của bạn không thuộc trường hợp không bắt buộc phải có giấy chứng nhận quyền sở hữu nhà ở, thì bạn không thể thực hiện hợp đồng mua bán nhà ở, vì hợp đồng mua bán nhà ở phải công chứng mà bạn lại không có sổ hồng. Song, hai bên vẫn có thể lập hợp đồng đặt cọc để đảm bảo việc bạn sẽ bán căn hộ này cho người mua hoặc lập vi bằng hành vi mua bán nhà ở của 02 bên – do cơ quan thừa phát lại thực hiện.

Khi lập hợp đồng đặt cọc thì hai bên chỉ cần lập thành văn bản, có chữ ký của người mua – người bán là có giá trị pháp lý. Hợp đồng đặt cọc không bắt buộc phải công chứng/chứng thực nhưng nếu có nhu cầu thì bạn có thể đi công chứng/chứng thực hợp đồng đặt cọc.

ĐĂNG KÍ TƯ VẤN





Hoặc gọi trực tiếp vào Hotline (24/7) 091 883 1939